Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share|

[Đoạn văn]chia tay nhé sân trường và bông hoa phượng

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp
Biệt danh
Admin
Tước hiệuBan Quản Trị

Ban Quản Trị
[Đoạn văn]chia tay nhé sân trường và bông hoa phượng Thtx_010[Đoạn văn]chia tay nhé sân trường và bông hoa phượng Thtx_011[Đoạn văn]chia tay nhé sân trường và bông hoa phượng Thtx_012
[Đoạn văn]chia tay nhé sân trường và bông hoa phượng Thtx_013Admin[Đoạn văn]chia tay nhé sân trường và bông hoa phượng Thtx_014
[Đoạn văn]chia tay nhé sân trường và bông hoa phượng Thtx_015[Đoạn văn]chia tay nhé sân trường và bông hoa phượng Thtx_016[Đoạn văn]chia tay nhé sân trường và bông hoa phượng Thtx_017
Bài gửi Bài gửi : 892
Số lần được cảm ơn Số lần được cảm ơn : 22
Tham gia ngày Tham gia ngày : 21/03/2011

Vật phẩm cá nhân
Pet:
Status: Anh ßuông †ay žùï đêý
Hiện đang :

Vật phẩm cá nhân
Pet:

Tiêu đề : [Đoạn văn]chia tay nhé sân trường và bông hoa phượng

Ngày hôm nay,khi bước vào cổng trường trong lòng tôi không còn dạo rực như trước, dường như nó có một thứ gì đó nhấn áp lại cảm xúc.Sân trường bỗng trở nên khác lạ,vào những ngày tháng trước cứ đến giờ ra chơi học sinh chưa kịp chào cô giáo đã chạy liền ra sân trường,gốc phượng để hò hét chơi những trò hồn nhiên như đá cầu,đuổi bắt.Nhưng hôm nay chiếc sân trường kia như không còn sự thu hút nó bỗng cảm thấy cô đơn cùng gốc phượng.Một mình tôi cứ lặng lẽ đi nhặt từng cánh phượng đỏ tươi dụng đầy trên sân mà lại càng buồn nó thể hiện trên nét mặt của bạn bè ,sân trường,cây phượng và thầy cô giáo.Chiếc ghế đá ngày nào tôi còn tranh ngồi với bọn con gái trong lớp sao giờ chẳng còn ai? bỗng 1 chiếc lá bàng dụng,bay lơ lửng dần dần rơi xuống ngay cạnh chỗ tôi đang ngồi.Tôi cầm lên và đặt nhẹ nó lên bàn tay mình,những ký niệm lại hiền về trên chiếc lá bé xinh nó khiến tôi bật miệng tủm tỉm cười nhẹ.Khi tiếng trông trường đầu tiên cất lên tôi vội đút chiếc lá vào túi rồi chạy vào lớp học.Hôm nay tôi thấy lạ hơn khi bạn bè đã ổn định chỗ ngồi không bàn tán hay nói chuyện như trước nữa lý do này không phải do các bạn chưa đến hay cô giáo đã vào.Tôi bước nhè nhẹ về vị trí của mình ngồi im lặng học bài cô tôi như muốn giảng giạy cho các con cưng của mình những đạo lý làm người và tâm lý trước ngày thi rồi cô kể những kỷ niệm thời học sinh của cô,cô nói rất nhiều nhưng cá nhân tôi chưa bao giờ thấy ngập tràn cảm xúc khi nghe cô kể chuyện như lúc này.Trong câu chuyện cô kể tôi nghĩ về những kỷ niệm đẹp bên cô và bạn bè.Bạn tôi,sao họ đã khóc rồi? Mọi người phải vững tin lên chứ? Nhưng sao khi nhắc họ mà từng giọt nước đã thấm đẫm trên mi của tôi.Đếm thật kỹ đến hồi trống thứ 10 nhìn xung quanh không thấy ai cầm chiếc cặp của mình chạy nhanh về như trước mà thằng Đăng bạn tôi (một trong những thằng phá nhất lớp) lại phát biểu 1 câu " Thưa cô,cô giạy tiếp đi ạ".
Sao lúc đó cả lớp lại bật khóc to vậy?và cô cũng thế. Cả lớp tôi cứ ngồi mãi nhưng khi cô lên tiếng bắt nhịp bài "Mong ước kỷ niệm xưa",tiếng hát xen lẫn tiếng lấc.Tôi biết đây là lần đầu tiên nghe cô hát nhưng cũng sẽ là lần cuối cùng tôi và cả lớp ngồi đông đủ như thế này.Cũng khoảng chừng 6h cũng sắp tối rồi chúng tôi phải về tuy đôi chân không muốn bước.Nhưng rồi cũng phải tạm biệt tất cả,tạm biệt cô,bạn bè,sân trường và bông hoa phượng.

Ngồi buồn không có gì nghịch Hân làm bài văn này cũng là để khơi nguồn lại cảm xúc của mọi người.Tuy trình độ văn chương không được cao nhưng mong mọi người thanks về sự cố gắng của mình.Xin cảm ơn.
https://thcshoanghia.forumvi.com
Biệt danh
pegahp98
Tước hiệuThành viên mới

Thành viên mới
[Đoạn văn]chia tay nhé sân trường và bông hoa phượng Thtx_010[Đoạn văn]chia tay nhé sân trường và bông hoa phượng Thtx_011[Đoạn văn]chia tay nhé sân trường và bông hoa phượng Thtx_012
[Đoạn văn]chia tay nhé sân trường và bông hoa phượng Thtx_013pegahp98[Đoạn văn]chia tay nhé sân trường và bông hoa phượng Thtx_014
[Đoạn văn]chia tay nhé sân trường và bông hoa phượng Thtx_015[Đoạn văn]chia tay nhé sân trường và bông hoa phượng Thtx_016[Đoạn văn]chia tay nhé sân trường và bông hoa phượng Thtx_017
Bài gửi Bài gửi : 14
Số lần được cảm ơn Số lần được cảm ơn : 0
Tham gia ngày Tham gia ngày : 28/02/2012
Bài gửi Bài gửi : 14
Số lần được cảm ơn Số lần được cảm ơn : 0
Tham gia ngày Tham gia ngày : 28/02/2012
Hiện đang :

nghe buon gan chet :buon:
Biệt danh
Admin
Tước hiệuBan Quản Trị

Ban Quản Trị
[Đoạn văn]chia tay nhé sân trường và bông hoa phượng Thtx_013Admin[Đoạn văn]chia tay nhé sân trường và bông hoa phượng Thtx_014

Vật phẩm cá nhân
Pet:
Hiện đang :

Vật phẩm cá nhân
Pet:

Liên kết link: Bạn hãy nghe và xem bạn có cảm xúc gì?
https://thcshoanghia.forumvi.com/t358-topic#4055
https://thcshoanghia.forumvi.com
Biệt danh
Sponsored content
Tước hiệu

[Đoạn văn]chia tay nhé sân trường và bông hoa phượng Thtx_013[Đoạn văn]chia tay nhé sân trường và bông hoa phượng Thtx_014
Hiện đang :

[Đoạn văn]chia tay nhé sân trường và bông hoa phượng

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

Xem thêm các bài viết khác cùng chuyên mục

-
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Không sử dụng ngôn ngữ thiếu văn hoá
* Bài viết sưu tầm nên ghi rõ nguồn.
* Tránh spam nhảm những chủ đề không liên quan.
* Yêu cầu viết tiếng Việt có dấu trên toàn bộ diễn đàn.